Dù điều kiện kinh tế, cơ sở vật chất còn khó khăn, song các trường học, doanh nghiệp cung cấp suất ăn công nghiệp trên địa bàn huyện Tam Đảo luôn đồng hành cùng phụ huynh, học sinh, đáp ứng tốt nhu cầu ăn bán trú. Đồng thời, thực hiện nghiêm các quy định của ngành Giáo dục và các ngành chức năng, xây dựng và chuẩn hóa quy trình chế biến, bố trí khu vực bếp ăn theo nguyên tắc một chiều, đảm bảo dinh dưỡng và vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP).
Bếp ăn một chiều tại Trường mầm non Tân Đồng, xã Đạo Trù (Tam Đảo) được đầu tư khang trang.
Những năm gần đây, nhu cầu ăn bán trú của học sinh các cấp mầm non, tiểu học, trung học cơ sở (THCS) trên địa bàn huyện Tam Đảo tăng mạnh̀, do một bộ phận lớn lao động dịch chuyển từ lĩnh vực nông nghiệp sang các ngành công nghiệp, dịch vụ, khiến quỹ thời gian của phụ huynh eo hẹp hơn. Thêm vào đó, các khu dân cư của huyện thường cách xa nhau và khoảng cách tới trường lớn, ăn bán trú tại trường là xu thế tất yếu, tạo điều kiện tốt nhất cho học sinh học tập.
Năm học 2023 - 2024, tổng số học sinh các cấp mầm non, tiểu học, THCS trên địa bàn huyện Tam Đảo có khoảng 21.000 học sinh. Trong đó, học sinh là đồng bào dân tộc thiểu số chiếm hơn 30%. Đáp ứng nhu cầu ăn bán trú của số lượng lớn học sinh, huyện Tam Đảo đã đầu tư xây dựng bếp ăn một chiều tại tất cả các trường mầm non với cơ sở vật chất khang trang hiện đại. Các trường chưa có bếp ăn một chiều, được ký hợp đồng với các doanh nghiệp chế biến suất ăn công nghiệp, đáp ứng đầy đủ nhu cầu của học sinh.
Đầu giờ sáng mỗi ngày, cô Trần Thị Hải, Hiệu trưởng Trường mầm non Tân Đồng, xã Đạo Trù cùng nhân viên y tế có mặt tại khu vực tiếp nhận thực phẩm bếp ăn một chiều, kiểm tra kỹ lưỡng các nguyên liệu thực phẩm trước khi đưa vào chế biến.
Các bước sau đó, được thực hiện theo đúng quy trình, hướng dẫn của Phòng GDĐT huyện Tam Đảo, đảm bảo VSATTP. Cô Hải cho biết: "Mỗi ngày trong tuần từ thứ 2 đến thứ 6, Trường mầm non Tân Đồng, xã Đạo Trù duy trì đều đặn 3 bữa ăn cho 500 em học sinh, trong đó hơn 90% học sinh là đồng bào dân tộc thiểu số, điều kiện kinh tế còn khó khăn.
Để giảm chi phí, đảm bảo chất lượng dinh dưỡng cho bữa ăn học đường, Ban Giám hiệu nhà trường tích cực tìm kiếm nguồn thực phẩm an toàn, do các đơn vị có uy tín cung cấp với giá cả ổn định. Tận dụng tối đa thiết bị, cơ sở vật chất được trang bị, giảm số lượng nhân công, từ đó, nâng cao chất lượng bữa ăn cho các em học sinh.
Hơn 6 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực chế biến suất ăn công nghiệp, hiện Công ty TNHH MTV thương mại và dịch vụ Hòa An Vĩnh Phúc đang phục vụ nhu cầu ăn bán trú cho 5 trường học trên địa bàn huyện Tam Đảo.
Với số lượng trung bình 2.000 suất ăn/ngày, toàn bộ quy trình chế biến suất ăn công nghiệp được thực hiện theo quy trình bếp ăn một chiều, chấp hành nghiêm các quy định về an toàn thực phẩm, đáp ứng thực đơn dinh dưỡng của từng trường.
Ông Hoàng Xuân Hòa, Giám đốc Công ty TNHH MTV thương mại và dịch vụ Hòa An Vĩnh Phúc cho biết: Kinh doanh trong lĩnh vực chế biến suất ăn công nghiệp, cung cấp nguồn dinh dưỡng cho học sinh mầm non, công ty luôn đặt chất lượng suất ăn lên hàng đầu.
Để đảm bảo ATVSTP, công ty thường xuyên tổ chức khám sức khỏe định kỳ cho 25 lao động, tập huấn, quán triệt người lao động thực hiện đúng các quy định đảm bảo các quy tắc an toàn lao động, ATVSTP. Ngoài ra, công ty luôn đồng hành cùng các trường thực hiện trách nhiệm xã hội, hỗ trợ cho học sinh có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn bằng việc miễn phí suất ăn cho các em.
Dù cơ sở vật chất còn thiếu thốn, kinh tế còn khó khăn, song với sự chung tay của các cơ sở giáo dục, doanh nghiệp cung cấp suất ăn công nghiệp, nhu cầu ăn bán trú của học sinh trên địa bàn huyện Tam Đảo đã cơ bản được đáp ứng, đảm bảo dinh dưỡng và ATVSTP.
Để đáp ứng tốt nhu cầu ăn bán trú ngày càng tăng, chính quyền huyện Tam Đảo và Phòng GDĐT huyện Tam Đảo tăng cường đầu tư cơ sở vật chất, giúp các trường tiểu học, THCS hoàn thiện bếp ăn bán trú, đảm bảo và nâng cao chất lượng bữa ăn học đường, tạo điều kiện tốt cho học sinh bán trú sinh hoạt tại trường để học tập.
Bài, ảnh: Chu Kiều