Sáng 18/9, Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tổ chức lễ bế giảng lớp Bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho đảng viên mới năm 2023.
Phó Bí thư Thường trực Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh Vũ Ngọc Vinh trao giấy chứng nhận và khen thưởng các học viên có thành tích xuất sắc trong học tập
Lớp Bồi dưỡng lý luận chính trị cho đảng viên mới năm 2023 có 67 học viên ở 20 chi, Đảng bộ cơ sở trực thuộc Đảng bộ Khối các cơ quan tỉnh. Trong thời gian học tập, các học viên được nghiên cứu 10 chuyên đề do Ban Tuyên giáo Trung ương biên soạn, gồm những nội dung cơ bản về Chủ nghĩa Mác-Lênin, tư tưởng Hồ Chí Minh; về đường lối và chiến lược phát triển kinh tế-xã hội, nhiệm vụ quốc phòng-an ninh; chuyên đề xây dựng tổ chức cơ sở Đảng vững mạnh và nội dung rèn luyện để xứng đáng với danh hiệu người đảng viên Đảng Cộng sản Việt Nam.
Ngoài ra, Ban tổ chức lớp học đã tổ chức cho học viên tham gia nghiên cứu thực tế tại Chi bộ đồn điền Tam Lộng, xã Hương Sơn, huyện Bình Xuyên - chi bộ Đảng đầu tiên của Vĩnh Phúc và Khu công nghiệp Thăng Long 3.
Với tinh thần nỗ lực trong học tập, các học viên lớp Bồi dưỡng lý luận chính trị dành cho đảng viên mới năm 2023 đã hoàn thành tốt chương trình. Qua kiểm tra, 100% học viên được cấp giấy chứng nhận hoàn thành khóa học, trong đó, có hơn 31% học viên đạt loại giỏi.
Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh đã khen thưởng các học viên có thành tích cao trong học tập và hoạt động của lớp.
Tin, ảnh: Thu Nhàn