Chiều 23/5, Công đoàn Viên chức tỉnh tổ chức Giải cầu lông chào mừng Tháng Công nhân năm 2024.
Tham gia giải đấu, các vận động viên tranh tài ở 2 nội dung đôi nam và đơn nam.
Đại diện lãnh đạo LĐLĐ tỉnh, Đảng ủy Khối Các cơ quan tỉnh tặng hoa chúc mừng các đơn vị tham dự giải. Ảnh: Dương Chung
Trên tinh thần thi đấu vui khỏe, đoàn kết, trung thực, các trận đấu diễn ra sôi nổi, hấp dẫn. Các vận động viên cống hiến những pha cầu đẹp mắt, gay cấn để lại ấn tượng với cổ động viên.
Giải thể thao là một trong những hoạt động thiết thực hưởng ứng Tháng Công nhân và nhân dịp kỷ niệm 134 năm Ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh. Qua đó tạo sân chơi lành mạnh, bổ ích, khuyến khích cán bộ, đoàn viên, người lao động tăng cường luyện tập thể dục-thể thao theo tấm gương Bác Hồ vĩ đại.
Các vận động viên thi đấu môn cầu lông có những pha đánh đẹp mắt. Ảnh: Dương Chung
Đồng thời tạo điều kiện để đoàn viên, công chức, viên chức, người lao động có dịp giao lưu, trao đổi kinh nghiệm, tăng cường củng cố khối đại đoàn kết, góp phần xây dựng tổ chức Công đoàn ngày càng vững mạnh.
Kết thúc giải, Ban Tổ chức đã trao 1 giải Nhất, 2 giải Nhì và 3 giải Ba cho các đội có thành tích xuất sắc.
Hương Giang