Trước tình trạng thanh, thiếu niên tụ tập mang theo hung khí điều khiển mô tô, xe gắn máy với tốc độ cao, lạng lách, đánh võng, nẹt pô, rú ga trên các tuyến đường làm mất an ninh trật tự, thậm chí gây tai nạn giao thông cho người đi đường, gây bức xúc trong quần chúng nhân dân, Công an huyện Bình Xuyên đã huy động nhiều lực lượng, đồng loạt ra quân quyết liệt xử lý.
Công an huyện Bình Xuyên huy động nhiều lực lượng, đồng loạt ra quân quyết liệt xử lý tình trạng thanh, thiếu niên tụ tập gây mất an ninh trật tự
Lực lượng Công an huyện Bình Xuyên đã xây dựng kế hoạch thành lập các tổ công tác, bao gồm lực lượng Cảnh sát giao thông, Cảnh sát cơ động, Công an các xã, thị trấn trên địa bàn tăng cường tổ chức tuần tra, chốt điểm, vây ráp để kịp thời phát hiện, khống chế nhóm thanh, thiếu niên tụ tập điều khiển mô tô, xe gắn máy với tốc độ cao, lạng lách, đánh võng, nẹt pô, rú ga, đem theo hung khí gây rối an ninh trật tự.
Tối 15/11, Công an huyện Bình Xuyên đã lập biên bản xử lý 11 vụ việc, trong đó có gần 15 đối tượng là thanh, thiếu niên không đội mũ bảo hiểm, không đem theo giấy tờ, đi xe lạng lách đánh võng với tốc độ cao trên đường. Tổ công tác đã lập biên bản xử lý, thu giữ xe để kịp thời phòng ngừa, ngăn chặn các vụ việc phức tạp về an ninh trật tự.
Tổ công tác đã lập biên bản xử lý, thu giữ xe để kịp thời phòng ngừa, ngăn chặn các vụ việc phức tạp về an ninh trật tự
Bên cạnh việc quyết liệt xử lý tình trạng thanh, thiếu niên tụ tập gây mất an ninh trật tự, Công an huyện Bình Xuyên cũng tăng cường tuần tra kiểm soát, kiên quyết xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm nồng độ cồn tham gia giao thông nhằm giảm thiểu tai nạn giao thông do người điều khiển phương tiện sử dụng rượu, bia gây ra.
Nhằm tiếp tục tập trung lực lượng, tăng cường tuần tra kiểm soát, ghi hình, phạt nguội, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm và tình trạng thanh, thiếu niên tụ tập điều khiển mô tô, xe gắn máy với tốc độ cao, lạng lách, đánh võng, nẹt bô, đồng thời xử lý nghiêm các hành vi sử dụng chất có cồn khi tham gia giao thông, Công an huyện Bình Xuyên đề nghị các tổ chức, cá nhân nâng cao nhận thức chủ động tham gia phát hiện, tố giác, cung cấp tài liệu cho lực lượng Công an để phòng ngừa, đấu tranh, trấn áp đối với các trường hợp vi phạm.
Thiệu Vũ