Sáng 18/11, Trường đại học Trưng Vương tổ chức lễ kỷ niệm 41 năm Ngày Nhà giáo Việt Nam (20/11/1982 - 20/11/2023).
Đại diện lãnh đạo Sở Ngoại vụ tặng hoa chúc mừng Trường đại học Trưng Vương. Ảnh: Kim Ly
Được thành lập năm 2010, từ quy mô ban đầu chỉ có 3 ngành nghề đào tạo, đến nay, Trường đại học Trưng Vương đã trở thành cơ sở giáo dục đào tạo đa ngành, đa lĩnh vực với tổng số 16 mã ngành thuộc chương trình đào tạo cử nhân và thạc sĩ. Tổng số sinh viên, học viên đang theo học là hơn 3.200 người.
Đại diện Ban Giám hiệu Trường đại học Trưng Vương trao Giấy khen cho các tập thể, cá nhân có thành tích xuất sắc trong phong trào thi đua dạy tốt-học tốt. Ảnh: Kim Ly
Nhờ chương trình đào tạo bám sát thực tiễn, đáp ứng nhu cầu của thị trường lao động hiện nay, nên tỷ lệ sinh viên, học viên có việc làm sau tốt nghiệp các khóa đào tạo của nhà trường đạt cao.
Đại diện Ban Giám hiệu Trường đại học Trưng Vương trao bằng tốt nghiệp cử nhân, thạc sĩ cho sinh viên, học viên đã hoàn thành chương trình đào tạo. Ảnh: Kim Ly
Tại buổi lễ, sau khi ôn lại truyền thống quý báu của Ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11, Trường đại học Trưng Vương đã tổ chức trao bằng tốt nghiệp cho hơn 300 sinh viên, học viên đã hoàn thành chương trình đào tạo cử nhân, thạc sĩ.
Quỳnh Hương