12/07/2024
Trong các cuộc đấu tranh giành độc lập dân tộc, với tinh thần “Không có việc gì khó/Chỉ sợ lòng không bền”, lớp lớp thế hệ thanh niên xung phong (TNXP) đã có mặt ở khắp các mặt trận, phục vụ chiến đấu và trực tiếp chiến đấu, hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao, Trở về đời thường, các cựu TNXP tiếp tục phát huy truyền thống tốt đẹp, góp sức xây dựng quê hương, đất nước ngày càng giàu mạnh, văn minh.