Dịp đầu Xuân, trên địa bàn tỉnh có hàng chục lễ hội lớn, nhỏ được tổ chức, thu hút đông đảo du khách thập phương đến tham quan, chiêm bái. Đi kèm với lễ hội là dịch vụ ăn uống phong phú, đáp ứng nhu cầu của du khách. Để bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm, lực lượng chức năng phối hợp với chính quyền địa phương nơi diễn ra lễ hội tăng cường công tác quản lý, kiểm tra an toàn vệ sinh thực phẩm tại các nhà hàng, cơ sở ăn uống…
Các quầy hàng ăn uống ở một số lễ hội vẫn không có tủ bảo quản thức ăn theo quy định.
Ngay từ đầu tháng Giêng, đền Bắc Cung (thị trấn Tam Hồng, huyện Yên Lạc) mỗi ngày đón hàng trăm lượt du khách đến tham quan, chiêm bái. Lễ hội đền Bắc Cung (đền Thính) diễn ra từ ngày mùng 6 đến ngày mùng 9 tháng Giêng nên có nhiều tiểu thương đến kinh doanh dịch vụ ăn uống.
Những ngày khai hội, ngay cổng vào đến khu vực đền chính có hàng chục quầy hàng bán các loại thức ăn sẵn như xúc xích nướng, bánh tránh nướng, trà chanh, xiên nướng que, các loại hoa quả lắc…
Vì bán thời vụ nên các lều, quán đều được thiết kế tạm bợ, thiếu thùng thu gom chất thải, thực phẩm không được che đậy, người bán hàng cũng không đeo thiết bị bảo hộ vệ sinh khi chế biến thực phẩm… tiềm ẩn nhiều nguy cơ gây ngộ độc thực phẩm và các bệnh dịch khác.
Phó Chủ tịch UBND thị trấn Tam Hồng (Yên Lạc) Chu Văn Tiến cho biết: Để bảo đảm an toàn thực phẩm tại lễ hội, từ ngày mùng 9 tháng Giêng, Tiểu Ban an toàn vệ sinh thực phẩm đã yêu cầu tất cả các cơ sở kinh doanh ăn uống ngoài khu vực lễ hội và không đảm bảo ATTP dừng hoạt động.
Đến nay, trong khu vực lễ hội chỉ còn một vài cơ sở kinh doanh hoạt động, song phải bảo đảm an toàn thực phẩm và ký cam kết sử dụng thực phẩm an toàn, rõ nguồn gốc xuất xứ. Từ Tết Nguyên đán Giáp Thìn 2024 đến nay, tại lễ hội và địa bàn thị trấn không xảy ra trường hợp ngộ độc thực phẩm…
Là lễ hội lớn của tỉnh, do đó, huyện Tam Đảo rất chú trọng công tác kiểm tra, giám sát các cơ sở chế biến, kinh doanh dịch vụ ăn uống tại Khu di tích và danh thắng Tây Thiên nhằm bảo đảm an toàn sức khỏe cho du khách trong và ngoài tỉnh đến tham quan, chiêm bái.
Theo thống kê, tại khu vực trung tâm lễ hội Tây Thiên có hơn 50 cơ sở chế biến, kinh doanh thực phẩm, cơ sở dịch vụ ăn uống. Với nhiều giải pháp bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm được lực lượng chức năng triển khai, nhiều nhà hàng ăn uống, quầy hàng kinh doanh thực phẩm tại đây đều được bày bán gọn gàng, vệ sinh, bảo quản đúng quy định, không có tình trạng chèo kéo, tranh giành khách.
Trưởng Ban Quản lý Khu danh thắng Tây Thiên Đỗ Quốc Trọng cho biết: Để bảo đảm an toàn vệ sinh thực phẩm trong dịp lễ hội Tây Thiên Xuân Giáp Thìn 2024, Ban Quản lý Khu danh thắng Tây Thiên chủ động tham mưu UBND huyện Tam Đảo chỉ đạo, triển khai các giải pháp.
Trong đó, Trung tâm Y tế huyện chỉ đạo Trạm y tế các xã, thị trấn làm tốt công tác phòng, chống dịch bệnh, đảm bảo an toàn thực phẩm trên địa bàn. Ban Chỉ đạo liên ngành về an toàn thực phẩm huyện Tam Đảo thành lập đoàn kiểm tra liên ngành kiểm tra an toàn vệ sinh thực phẩm các nhà hàng ăn uống trên địa bàn thị trấn Hợp Châu, xã Hồ Sơn, xã Tam Quan, thị trấn Đại Đình và khu vực tổ chức lễ hội.
Qua kiểm tra, lực lượng chức năng đã tuyên truyền các quy định về điều kiện vệ sinh cơ sở, trang thiết bị trong sản xuất, chế biến, kinh doanh thực phẩm; các quy chuẩn kỹ thuật về thực phẩm… đến chủ các cơ sở kinh doanh.
Quá trình kiểm tra, nếu phát hiện cơ sở vi phạm các điều kiện về vệ sinh an toàn thực phẩm sẽ tiến hành nhắc nhở, cảnh cáo và xử phạt theo đúng quy định giúp cho du khách yên tâm sử dụng dịch vụ ăn uống tại lễ hội Tây Thiên…
Chị Nguyễn Thị Nhung (du khách Hà Nội) chia sẻ: “Dịp đầu Xuân năm nào gia đình tôi cũng đến Khu di tích và danh thắng Tây Thiên tham quan, chiêm bái. Không chỉ ấn tượng với cảnh quan môi trường xanh, sạch, đẹp, mà chúng tôi rất hài lòng với các dịch vụ ăn uống tại đây.
Các hàng quán đều được bố trí đúng khu vực, không có cảnh chèo khéo du khách. Đồ ăn tại các nhà hàng mang tính đặc trưng của núi rừng Tam Đảo. Thực phẩm tươi sống được bảo quản đúng quy định, lưu mẫu thức ăn, có thùng đựng rác thải và nhân viên có trang phục bảo hộ bảo đảm vệ sinh”.
Phòng ngừa nguy cơ ngộ độc thực phẩm, các bệnh lây qua thực phẩm do dịch vụ ăn uống ở các lễ hội và đảm bảo an toàn cho du khách, chính quyền các địa phương nơi diễn ra các lễ hội đã và đang phối hợp với Ban tổ chức, quản lý lễ hội, cơ quan y tế địa phương và các ngành liên quan có biện pháp bảo đảm vệ sinh an toàn thực phẩm.
Trong đó, quy hoạch bố trí các quán ăn, quầy hàng bảo đảm thuận tiện cho người đi lại và vệ sinh an toàn thực phẩm. Tuyên truyền chủ cơ sở dịch vụ ăn uống tuân thủ các tiêu chuẩn vệ sinh an toàn thực phẩm, bảo đảm các điều kiện thiết yếu như: nước sạch, quán hàng, bàn ghế, phương tiện bảo quản, phương tiện tiếp phẩm… không để thực phẩm bị ô nhiễm. Nhân viên bán hàng phải có trang phục bảo hộ; có dụng cụ chế biến thức ăn sạch sẽ; không để lẫn giữa thực phẩm sống và thực phẩm chín…
Bài, ảnh: Kim Hiền