22/07/2024
Từ xưa, người dân xã Hoàng Đan, huyện Tam Dương luôn tự hào là địa phương duy nhất của tỉnh có câu lạc bộ (CLB) tuồng cổ. Trải qua bao thăng trầm, biến cố, nghệ thuật tuồng cổ vẫn khẳng định được sức sống bền bỉ, mãnh liệt, trường tồn với thời gian. Những vở tuồng cổ đã đi vào đời sống văn hóa của người dân, vì vậy việc duy trì và phát triển CLB Tuồng xã Hoàng Đan được các cấp, ngành, địa phương quan tâm.